Kikokotoo cha Ada za M-PESA 2026: Gharama za Kutuma na Kutoa Pesa

M-Pesa Buy Goods till number sign on a shop counter: Kikokotoo cha Ada za M-PESA 2026: Gharama za Kutuma na Kutoa Pesa

Read in English

Jibu la haraka

Kutuma KES 1 hadi KES 100 kwenye M-PESA ni bure. Kutuma KES 1,000 kunagharimu KES 13, na kutoa KES 5,000 kwa wakala kunagharimu KES 69, kwa mujibu wa jedwali la ada la Safaricom. Unaweza kutuma hadi KES 250,000 kwa muamala mmoja.

Andika kiasi ili uone ada ambayo Safaricom hutoza kukituma kwa mtumiaji mwingine wa M-PESA (au kwa mtumiaji aliyesajiliwa wa pesa kwa simu kwenye mtandao mwingine), na kukitoa kwa wakala wa M-PESA. Takwimu zinatoka kwenye jedwali la ada kwa wateja lililochapishwa na Safaricom.

Estimate only. Rates checked 13 Oct 2026.
Embed this calculator

Copy this code into your website:

Jedwali Kamili la Ada za M-PESA

Kiasi (KES) Kutuma pesa (KES) Kutoa kwa wakala (KES)
1–49 Bure Haipatikani
50–100 Bure 11
101–500 7 29
501–1,000 13 29
1,001–1,500 23 29
1,501–2,500 33 29
2,501–3,500 53 52
3,501–5,000 57 69
5,001–7,500 78 87
7,501–10,000 90 115
10,001–15,000 100 167
15,001–20,000 105 185
20,001–35,000 108 197
35,001–50,000 108 278
50,001–250,000 108 309

Ada ya kutuma pesa ni ileile, iwe unatuma kwa mtumiaji wa M-PESA au kwa mtumiaji aliyesajiliwa wa pesa kwa simu kwenye mtandao mwingine. Kuweka pesa, kujisajili, kununua muda wa maongezi na kuangalia salio ni bure.

Kutoa Pesa kwenye ATM

Kiasi (KES) Ada (KES)
200–2,500 35
2,501–5,000 69
5,001–10,000 115
10,001–35,000 203

Viwango vya Juu

Safaricom hukuruhusu kutuma hadi KES 250,000 kwa muamala mmoja na hadi KES 500,000 kwa siku, na kuwa na hadi KES 500,000 kwenye akaunti yako ya M-PESA.

M-Pesa and bank agent shop in Nairobi: illustrating Kikokotoo cha Ada za M-PESA 2026: Gharama za Kutuma na Kutoa Pesa
M-Pesa and bank agent shop in Nairobi. Photo: Simivic / CC BY-SA 4.0 via Wikimedia Commons

Jinsi ya Kupunguza Ada

Kutuma KES 100 au chini ni bure. Kwa sababu ada hupanda kulingana na kundi la kiasi, kutuma mara moja kwa kawaida ni nafuu kuliko kutuma kiasi kidogo mara kadhaa kwa mtu yuleyule. Ada za Paybill na Buy Goods hutegemea biashara husika na hazijashughulikiwa hapa.

Maswali Yanayoulizwa Mara kwa Mara

Kutuma KES 1,000 kwenye M-PESA kunagharimu kiasi gani?

KES 13, kwa mujibu wa jedwali la Safaricom kwa kiasi cha KES 501 hadi 1,000.

Je, kutuma KES 100 kwenye M-PESA ni bure?

Ndiyo. Kutuma KES 1 hadi KES 100 kwa mteja aliyesajiliwa ni bure.

Muamala mkubwa zaidi wa M-PESA ni kiasi gani?

KES 250,000 kwa muamala mmoja na KES 500,000 kwa siku.

Kutoa KES 5,000 kunagharimu kiasi gani?

KES 69 kwa wakala wa M-PESA (kundi la KES 3,501 hadi 5,000).

Vikokotoo Vingine kwa Kiswahili

Ukurasa huu kwa Kiingereza: English version.

Latest